Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Sương phủ những phận đời...

Mimosa

Girl Xinh
Chúng tôi đang làm một dự án về phòng chống bạo hành và xâm hại tình dục với những người hành nghề mại dâm. Chiều nay, một bạn không còn trẻ, có học vị cũng cao cao, làm trong một môi trường liên quan đến công tác xã hội và tâm lý đã tỏ ra ngạc nhiên xen lẫn mỉa mai khi nói với tôi rằng gái mại dâm thì làm gì còn khái niệm bạo hành với xâm hại. Mấy dự án giấy này chẳng có kết quả gì đâu, để kinh phí ấy mà làm mấy dự án thiết thực kiểu giúp trẻ mồ côi, giúp người già neo đơn thì hữu ích hơn.

Tôi thực sự không biết nên đáp lời thế nào! Chả nhẽ lại hỏi đánh nhau không?

Về thôi...
Đón gió đầu Đông
Phố khuya
Sương phủ
Tan dòng người - ta
Lệ nửa dòng môi há ha
Nếu người máu thắm ai là máu đen?

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
E Mimosa làm dự án công tác xh hay sao e

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Vâng, thi thoảng Mimosa có tham gia vài dự án cộng đồng nhỏ nhỏ.
Ngày trc a cũng có ng bạn rất hay đi tình nguyện các dự án xh, rất vất vả cảm ơn e a nói thật ko phải nịnh ?

Mimosa

Girl Xinh
Ngày trc a cũng có ng bạn rất hay đi tình nguyện các dự án xh, rất vất vả cảm ơn e a nói thật ko phải nịnh ?
Mình làm điều bản thân cảm thấy cần và muốn làm nên không cần cảm ơn mình đâu. Bạn của bạn hay tham gia các dự án cộng đồng thì nhớ ủng hộ bạn ấy nhé.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Mình làm điều bản thân cảm thấy cần và muốn làm nên không cần cảm ơn mình đâu. Bạn của bạn hay tham gia các dự án cộng đồng thì nhớ ủng hộ bạn ấy nhé.
Vất vả thật, a thấy bạn í đi xin từng đợt đồ về giặt là r mang đi lên vùng núi, có lần ngã phải khâu chục muỗi :(

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Chúng tôi đang làm một dự án về phòng chống bạo hành và xâm hại tình dục với những người hành nghề mại dâm. Chiều nay, một bạn không còn trẻ, có học vị cũng cao cao, làm trong một môi trường liên quan đến công tác xã hội và tâm lý đã tỏ ra ngạc nhiên xen lẫn mỉa mai khi nói với tôi rằng gái mại dâm thì làm gì còn khái niệm bạo hành với xâm hại. Mấy dự án giấy này chẳng có kết quả gì đâu, để kinh phí ấy mà làm mấy dự án thiết thực kiểu giúp trẻ mồ côi, giúp người già neo đơn thì hữu ích hơn.

Tôi thực sự không biết nên đáp lời thế nào! Chả nhẽ lại hỏi đánh nhau không?

Về thôi...
Đón gió đầu Đông
Phố khuya
Sương phủ
Tan dòng người - ta
Lệ nửa dòng môi há ha
Nếu người máu thắm ai là máu đen?
Ơ, gái mại dâm thì không phải là người hay sao? Họ cũng do bố mẹ sinh ra, cũng có máu thịt và đủ các cảm xúc cơ mà. Khi họ không đồng thuận nảy sinh quan hệ thì họ vẫn là nạn nhân bị xâm hại tình dục như bao người khác.

Mimosa

Girl Xinh
Ơ, gái mại dâm thì không phải là người hay sao? Họ cũng do bố mẹ sinh ra, cũng có máu thịt và đủ các cảm xúc cơ mà. Khi họ không đồng thuận nảy sinh quan hệ thì họ vẫn là nạn nhân bị xâm hại tình dục như bao người khác.
Với một số người, họ cho rằng gái mại dâm xứng đáng bị xâm hại. Nghe qua rất tàn nhẫn nhưng cuộc đời là như vậy.

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Với một số người, họ cho rằng gái mại dâm xứng đáng bị xâm hại. Nghe qua rất tàn nhẫn nhưng cuộc đời là như vậy.
Mình hiểu ý bạn vì bản thân mình đã gặp rất nhiều người luôn cho bản thân họ được quyền phán xét và kết tội cuộc đời người khác. Họ không biết họ mới là những kẻ ghê tởm nhất.