Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Nhờ các bác đầu HN giúp đỡ ạ!

Trà đá

Thành viên mới
Chẳng là giữa tháng này mình có việc ra HN tầm một đến hai tuần. Đây là lần đầu mình ra Bắc, không có nhiều bạn bè ở HN nên mong các bác trong cộng đồng X giúp đỡ, hướng dẫn mình những địa điểm nên đi, nên tránh, các trải nghiệm ở HN. Xin cảm ơn mọi người. :love:

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Bác nói chung chung quá, bác phải nói rõ bác là nam hay nữ muốn trải nghiệm kiểu nào thì ae CDX mới hướng dẫn dc bác ạ

Trà đá

Thành viên mới
Cảm ơn bạn Ko Do. Mình là nữ, mình muốn trải nghiệm đa dạng, kiểu khám phá văn hóa - ẩm thực - cuộc sống. Dù đã đọc nhiều bài viết về du lịch khám phá miền Bắc nhưng mình cho rằng chia sẻ, nhận định trong các diễn đàn sẽ sát với thực tế hơn. Mình hy vọng có một chuyến đi thú vị, phong phú nhưng cũng phải an toàn.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Cảm ơn bạn Ko Do. Mình là nữ, mình muốn trải nghiệm đa dạng, kiểu khám phá văn hóa - ẩm thực - cuộc sống. Dù đã đọc nhiều bài viết về du lịch khám phá miền Bắc nhưng mình cho rằng chia sẻ, nhận định trong các diễn đàn sẽ sát với thực tế hơn. Mình hy vọng có một chuyến đi thú vị, phong phú nhưng cũng phải an toàn.
Nữ thì lên bờ hồ dạo phố, ra tạ hiện buổi chiều tối, ăn vặt. Dân HN mồm hay chửi bậy nhưng bạn ko phải sợ, tốt tính ko thua ai. Sang làng cổ, ba vì, hồ tây cũng nhiều chỗ chụp ảnh, có dk hơn thì đi tam đảo, mẫu sơn, cát bà

ongdiasg

Thành viên sôi nổi
nữ thì em vào đây tìm bạn là đúng rồi đấy, trong đây toàn những anh to cao đẹp trai ga lăng nhất thủ đô Hà Nội rồi đó, em có vào sài gòn thì ới a nhé :D

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Chẳng là giữa tháng này mình có việc ra HN tầm một đến hai tuần. Đây là lần đầu mình ra Bắc, không có nhiều bạn bè ở HN nên mong các bác trong cộng đồng X giúp đỡ, hướng dẫn mình những địa điểm nên đi, nên tránh, các trải nghiệm ở HN. Xin cảm ơn mọi người. :love:
Bạn hỏi vấn đề này ở đây, dường như hơi không đúng chỗ. Hiện ngành du lịch vẫn chậm nên bạn có thể tìm hiểu các khách sạn ở khu phố cổ, trực tiếp liên lạc và nếu bạn giỏi đàm phán thì có thể có được giá rất đẹp so với chất lượng phòng. Hà Nội thật ra không có quá nhiều điểm để trải nghiệm, khám phá nên bạn chỉ cần ở lại Hà Nội tầm bốn hôm là đủ. Sau đó thăm thú các vùng miền khác, lưu ý là miền Bắc đã vào đông, bạn cần chuẩn bị đủ trang phục giữ ấm và cân nhắc khi chọn lựa khám phá những vùng cao. Chúc bạn có những kỷ niệm đẹp!