Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Hôm đó tôi đã bước 33.681 bước chân

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng

Một buổi sớm cuối tuần âm u, se se lạnh xen lẫn những ẩm ướt của tiết trời nửa đông nửa thu, có người bỗng quyết định leo núi. Đường lên Ba Vì rực rỡ dã quỳ vàng. Màu tươi đậm sắc hơn màu lá úa mà nhẹ nhàng hơn màu nắng. Dã quỳ có hương thơm không nồng, ngòn ngọt và khiến người ta mê mẩn. Leo núi một mình, đưa máy chụp bất kỳ góc nào trong tầm mắt thay vì cần canh, chỉnh, lấy nét và nghe một bài hát cũ nhưng chẳng cũ.

Thoáng chốc, người đã đi hết một vòng núi. Chiều dần buông, hai bên đường xuống núi, những cánh hoa tàn chuyển màu nâu sẫm, nằm lại trên lòng đường mặc những bước chân ngang qua. Lòng chợt tả tơi như hoa...
Hoa nở khắc phải tàn, khinh mạn mà cũng rất bi ai. Vô cùng bi ai!
さよなら、サヨナラは!

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
E Meo-chan chắc dân tập thể chuyên nghiệp nhỉ, a chạy máy 15p là thở há mồm. A còn chưa đi vào chỗ ba vì này bh

Kissme

Thành viên sôi nổi
Wow, cậu siêu thế, tớ đi BV ngồi xe lên tận đền thờ Bác, chỉ loanh quanh đi bộ tí chụp ảnh mà về còn đau hết cả người mất mấy hôm ấy. Cậu chụp ảnh bằng máy cơ đúng không?

Mimosa

Girl Xinh
Dã quỳ tháng Mười một
Úa rồi những sắc vàng
Màu của bụi thời gian
Và sương đọng khóe mắt...

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
E Meo-chan chắc dân tập thể chuyên nghiệp nhỉ, a chạy máy 15p là thở há mồm. A còn chưa đi vào chỗ ba vì này bh
Chạy trên máy trong phòng tập mà mười lăm phút đã thở dốc? Vậy bạn nên tập thêm các bài sức bền và mở rộng dung tích phổi, nếu có thời gian thì đi bộ nhanh, leo núi trong môi trường tự nhiên cũng là một lựa chọn rất tuyệt đấy. ;)

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Wow, cậu siêu thế, tớ đi BV ngồi xe lên tận đền thờ Bác, chỉ loanh quanh đi bộ tí chụp ảnh mà về còn đau hết cả người mất mấy hôm ấy. Cậu chụp ảnh bằng máy cơ đúng không?
Ừ cậu, mình chụp bằng máy cơ nhưng đời cũ lắm rồi, chưa có chế độ lấy nét tự động luôn cơ. Cũng không siêu lắm đâu, mình đi về bị tụ máu hai ngón chân rồi đây. :'(

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Dã quỳ tháng Mười một
Úa rồi những sắc vàng
Màu của bụi thời gian
Và sương đọng khóe mắt...
???
Hôm đó mình chụp gần nghìn tấm mà đến hơn 1/3 là ảnh hoa tàn. Không hiểu vì sao mà những cánh hoa tàn luôn có sức hấp dẫn đến thế.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Chạy trên máy trong phòng tập mà mười lăm phút đã thở dốc? Vậy bạn nên tập thêm các bài sức bền và mở rộng dung tích phổi, nếu có thời gian thì đi bộ nhanh, leo núi trong môi trường tự nhiên cũng là một lựa chọn rất tuyệt đấy. ;)
Ngày nào a cũng đi mấy vòng công trg có xem là đi bộ ko Meo

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Ngày nào a cũng đi mấy vòng công trg có xem là đi bộ ko Meo
Có tính là luyện tập hay không thì còn phải xem nhịp thở, cường độ đi, mức đốt calo bền vững nữa ạ.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Có tính là luyện tập hay không thì còn phải xem nhịp thở, cường độ đi, mức đốt calo bền vững nữa ạ.
A hỏi thật là với pn thì có thích đàn ông build cơ cuồn cuộn hay các a body bt ko béo là dc. Câu hỏi thật ko có ý trêu đùa gì Meo-chan nhé

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
A hỏi thật là với pn thì có thích đàn ông build cơ cuồn cuộn hay các a body bt ko béo là dc. Câu hỏi thật ko có ý trêu đùa gì Meo-chan nhé
Riêng Meo thì không thích đàn ông vai u thịt bắp, nhất là dạng cơ phồng phát triển không cân đối, phần thân trên quá lớn mà phần thân dưới lại teo. Hơn nữa, cơ bắp lớn chưa chắc sức bền, độ dẻo dai đã cao, có rất nhiều bạn nam chỉ tập gym cốt để khoe mẽ chứ không chú trọng đến độ linh hoạt của cơ thể. Meo thích ngắm các bạn nam vai lớn hông rộng, cơ bắp săn chắc nhưng chỉ là ngắm. ;)

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Riêng Meo thì không thích đàn ông vai u thịt bắp, nhất là dạng cơ phồng phát triển không cân đối, phần thân trên quá lớn mà phần thân dưới lại teo. Hơn nữa, cơ bắp lớn chưa chắc sức bền, độ dẻo dai đã cao, có rất nhiều bạn nam chỉ tập gym cốt để khoe mẽ chứ không chú trọng đến độ linh hoạt của cơ thể. Meo thích ngắm các bạn nam vai lớn hông rộng, cơ bắp săn chắc nhưng chỉ là ngắm. ;)
Cảm ơn e Meo-chan, mà độ linh hoạt cụ thể là cái gì nhỉ

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Cảm ơn e Meo-chan, mà độ linh hoạt cụ thể là cái gì nhỉ
Ví dụ như đi được cầu thang bộ được bao nhiêu tầng thì mệt? Đi liên tục, bước đều, không nghỉ khoảng cách dài nhé. Hoặc chạy tốc độ trung bình đến nhanh được bao lâu thì bắt thở dốc. Còn thông số cụ thể thì phải làm các bài kiểm tra chuyên nghiệp và được đo nhịp tim nữa ạ. Nhưng bình thường nếu đi được 5 tầng cầu thang bộ mà chỉ cảm thấy mệt chứ không khó thở, đuối sức, nhược cơ thì xem như tốt ạ.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Ví dụ như đi được cầu thang bộ được bao nhiêu tầng thì mệt? Đi liên tục, bước đều, không nghỉ khoảng cách dài nhé. Hoặc chạy tốc độ trung bình đến nhanh được bao lâu thì bắt thở dốc. Còn thông số cụ thể thì phải làm các bài kiểm tra chuyên nghiệp và được đo nhịp tim nữa ạ. Nhưng bình thường nếu đi được 5 tầng cầu thang bộ mà chỉ cảm thấy mệt chứ không khó thở, đuối sức, nhược cơ thì xem như tốt ạ.
Để chiều về a thử đi 5 tầng xem tn, đi như bt hay cần chạy ko nhỉ

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Để chiều về a thử đi 5 tầng xem tn, đi như bt hay cần chạy ko nhỉ
Đi như bình thường ạ, tốc độ ổn định không cần quá nhanh nhưng cũng không chậm, kết hợp với thở sâu. Đây cũng là một bài tập thể lực đơn giản, ít tốn kém cho những ai không có điều kiện đến phòng tập.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
Đi như bình thường ạ, tốc độ ổn định không cần quá nhanh nhưng cũng không chậm, kết hợp với thở sâu. Đây cũng là một bài tập thể lực đơn giản, ít tốn kém cho những ai không có điều kiện đến phòng tập.
Nghe hay đấy, để a chăm chỉ tập thời gian xem có giảm dc cân nào ko

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Nghe hay đấy, để a chăm chỉ tập thời gian xem có giảm dc cân nào ko
Đừng chỉ chú ý vào số cân nặng, hãy chú ý vào vòng bụng, tỷ lệ mỡ và sức bền của bản thân.