Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Đóng góp ý tưởng phát triển diễn đàn.

Nguyễn Phương

Thành viên sôi nổi
Như tôi hiểu thì mô hình diễn đàn mình là liên kết các cơ sở dịch vụ lại với nhau, tạo điều kiện thuận lợi nhất cho khách hàng.
Nhưng hiện tại các cơ sở cung cấp dịch vụ còn quá ít, hoặc một số cơ sở chưa thấy tiền năng hoặc lợi ích của CĐX mang lại cho họ quá ít nên các cơ sở này tham gia không quá mạnh và nhiệt tình.
Để phát triển hơn tôi có ý kiến ntn ạ. Mong các bác BQT đọc qua, nếu không hợp lý thì coi như đây là một bài chia sẻ về CĐX :) Thanks các bác.

Hiện tại ở Việt Nam mình đang có một tổ chức về kết nối kinh doanh đang hoạt động khá tốt và thành công, đó là tổ chức BNI. Tổ chức này hoạt động nôm na như sau:
Tổ chức bao gồm rất nhiều các chủ cơ sở, công ty, chủ doanh nghiệp, họ gặp gỡ nhau hàng tuần để duy trì tổ chức, tìm kiếm và kết nạp thành viên mới có đam mê làm kinh tế, dựa trên yếu tố cho đi và nhận lại, giới thiệu các mối làm ăn, cơ hội kinh doanh cho nhau một cách miễn phí.
Tổ chức bao gồm đa ngành, đa nghề, hoạt động nhiều lĩnh vực của cuộc sống. Họ xoay quanh việc tạo cơ hội kinh doanh cho nhau bằng cách mỗi cơ sở sẽ chứng minh được năng lực của mình trong ngành nghề mình đang hoạt động. Từ đó tạo được sự tin tưởng cho đối tác khác, khi có sư tin tưởng lẫn nhau họ sẽ quảng bá thương hiệu và giới thiệu khách cho nhau.
Ví dụ: Trong nhóm có 4 người hoạt động trong các lĩnh vực: xây dựng, điện, nội thất, vận tải.
Khi ông xây dựng kiếm đc dự án, thay vì ông xây dựng ôm tất để làm thì ông này sẽ chia phần việc của mình ra làm 3 phần nữa và chia sẻ cho 3 ông còn lại để cùng nhau làm. Và cứ như thế, họ sẽ tạo nên một môi trường làm việc đoàn kết và hiệu quả.
Để chứng thực điều này họ phải rất thành thật trong việc chứng minh cơ hôi kinh doanh trao đi và có người thứ 3,4 chứng kiến..... Nôm na là như vậy.!

Ngoài những việc trao cơ hội cho nhau ra họ còn tổ chức các buổi giao lưu giữa các cơ sở như:
- Offline, hoạt động thể dục thể thao
- Trích quỹ để mời các chuyên gia về Maketing, sale về để nâng cao dịch vụ và kỹ năng bán hàng.
- Vân vân và vân vân. Để tạo nên sân chơi gắn kết. Và còn rất nhiều các hoạt động khác nữa, để làm sao duy trì được một tổ chức quy củ và có tính hệ thống.

Để tổ chức hoạt động hiệu quả và các thành viên hoạt động tích cực họ sẽ tổ chức thu phí, phí này dùng để tổ chức các buổi bồi dưỡng kiến thức, offline....

Và một điều tối quan trọng nữa là tối thiểu trong một tháng mỗi cơ sở phải mang tới tổ chức một khách mời dự thính, đến nghe và xem về cách thức hoạt động cũng như cơ hội đc trao cho nhau ntn, để nhằm mục đích gia tăng số lượng thành viên trong nhóm, đồng nghĩa là gia tăng cơ hội kinh doanh.

Áp dụng vào diễn đàn mình thì chỉ chắt lọc được vài nội dung hay như:

1. Yêu cầu các chủ cơ sở chịu khó làm truyền thông về cơ sở mình quảng bá trên CĐX một cách đầy đủ, lôi cuốn để tăng tương tác giữa khách hàng và các chủ cơ sở.
2. Tổ chức nhiều các event có ý nghĩa, phần thưởng tương xứng, để khích lệ các thành viên trong CĐX.
3. Tập chung làm truyền thông về diễn đàn để có thể liên kết đến các cơ sở kinh doan dịch vụ giải trí, cũng như các dịch vụ khác.
4. Xây dựng những lợi ích cho thành viên cũng như chủ cơ sở khi tham gia diễn đàn thì họ được những gì?
5. Khuyến khích các thành viên diễn đàn giới thiệu thêm thành viên mới, khuyến khích tăng Review về những cơ sở mà thành viên đã sử dụng, khuyến khích các thành viên đầu tư chăm chút vào các bài Review của mình để làm phong phú hơn cho diễn đàn, cũng như tăng sức hút, sự lôi cuốn cho bài Review.
6. Khuyến nghị các chủ cơ sở tham gia liên kết với diễn đàn thường xuyên đưa ra nhiều đổi mới trong cách điều hành cơ sở, thường xuyên đưa ra các chính sách về phát triển dịch vụ, nâng cao chất lượng cơ sở từ trong ra ngoài (điển hình có thể hoc theo Kỳ Anh).

Trên đây là một vài ý của tôi, có chỗ nào chưa hợp lý mong các bác nhẹ tay!

CDX

Administrator
Thành viên BQT
cám ơn bạn @Nguyễn Phương bài viết góp ý rất chi tiết từ bạn, mình cũng như các thành viên trong Ban Quản trị Cộng Đồng X đã cùng bàn với nhau từ lúc đầu sơ khai chưa thành lập cộng đồng x này về hướng đi và mong muốn kết quả đạt được giống y như sự góp ý của bạn. Những điều bạn góp ý, thật sự chúng tôi đang cố gắng để đạt đến những điều đó, nếu đạt được đến những điều được như bạn trình bày ở trên thì thật sự với bạn lúc đó Cộng Đồng X này sẽ rất lớn mạnh rồi, có thể sánh ngang với các cộng đồng ăn chơi lớn lâu năm khác rồi.

Nhưng để từ con số 0 mà đạt đến như điều bạn nói thì thật sự là cả 1 quá trình và cả 1 vấn đề bạn à, vì thật sự rất khó, vì rất nhiều yếu tố như: sự đa dạng về lĩnh vực, về khoảng cách địa lý, về lứa tuổi, giới tính, v.v.. chính như vậy nên làm cho hướng đi sẽ gặp nhiều khó khăn hơn rất nhiều.

Do đó, BQT chúng tôi chọn giải pháp chậm mà chắc, đánh vào từng lĩnh vực riêng trước và bắt đầu bằng lĩnh vực Massage, vì lĩnh vực này thường sẽ thu hút lượng thành viên sẽ đông đảo hơn, mà lĩnh vực này thì chúng tôi cũng phải xây dựng mối liên kết với các cơ sở dịch vụ. Nhưng vấn đề khó là lĩnh vực massage này lại cũng tương đối tế nhị nên chúng tôi cũng không thể tổ chức hay quảng bá 1 cách rầm rộ và rộng rãi được. Vì đa số mọi người ở nơi công cộng họ sẽ thường ngại và né tránh các loại hình quảng cáo về massage này nên cũng là một vấn đề khó khăn trong việc quảng cáo.

Còn về các lĩnh vực khác như nhà hàng, khách sạn, ăn uống, nghĩ dưỡng thì thật sự trên thị trường hiện nay đã có rất rất nhiều ông lớn tham gia vào rồi và có chiến lược hoành tráng, chiến dịch PR rầm rộ gấp nhiều lần rồi nên để cạnh tranh được với các ông lớn đó là điều cực khó khăn đối với cộng đồng non trẻ này.

Tóm lại, Cộng Đồng X rất cần được sự chung tay đóng góp sự quảng bá của các thành viên đã tham gia cộng đồng, vì chỉ có như thế thì sức lan tỏa mới được lan rộng hơn và dần dần thời gian sẽ giúp cộng đồng càng thêm lớn mạnh :D

Nguyễn Phương

Thành viên sôi nổi
cám ơn bạn @Nguyễn Phương bài viết góp ý rất chi tiết từ bạn, mình cũng như các thành viên trong Ban Quản trị Cộng Đồng X đã cùng bàn với nhau từ lúc đầu sơ khai chưa thành lập cộng đồng x này về hướng đi và mong muốn kết quả đạt được giống y như sự góp ý của bạn. Những điều bạn góp ý, thật sự chúng tôi đang cố gắng để đạt đến những điều đó, nếu đạt được đến những điều được như bạn trình bày ở trên thì thật sự với bạn lúc đó Cộng Đồng X này sẽ rất lớn mạnh rồi, có thể sánh ngang với các cộng đồng ăn chơi lớn lâu năm khác rồi.

Nhưng để từ con số 0 mà đạt đến như điều bạn nói thì thật sự là cả 1 quá trình và cả 1 vấn đề bạn à, vì thật sự rất khó, vì rất nhiều yếu tố như: sự đa dạng về lĩnh vực, về khoảng cách địa lý, về lứa tuổi, giới tính, v.v.. chính như vậy nên làm cho hướng đi sẽ gặp nhiều khó khăn hơn rất nhiều.

Do đó, BQT chúng tôi chọn giải pháp chậm mà chắc, đánh vào từng lĩnh vực riêng trước và bắt đầu bằng lĩnh vực Massage, vì lĩnh vực này thường sẽ thu hút lượng thành viên sẽ đông đảo hơn, mà lĩnh vực này thì chúng tôi cũng phải xây dựng mối liên kết với các cơ sở dịch vụ. Nhưng vấn đề khó là lĩnh vực massage này lại cũng tương đối tế nhị nên chúng tôi cũng không thể tổ chức hay quảng bá 1 cách rầm rộ và rộng rãi được. Vì đa số mọi người ở nơi công cộng họ sẽ thường ngại và né tránh các loại hình quảng cáo về massage này nên cũng là một vấn đề khó khăn trong việc quảng cáo.

Còn về các lĩnh vực khác như nhà hàng, khách sạn, ăn uống, nghĩ dưỡng thì thật sự trên thị trường hiện nay đã có rất rất nhiều ông lớn tham gia vào rồi và có chiến lược hoành tráng, chiến dịch PR rầm rộ gấp nhiều lần rồi nên để cạnh tranh được với các ông lớn đó là điều cực khó khăn đối với cộng đồng non trẻ này.

Tóm lại, Cộng Đồng X rất cần được sự chung tay đóng góp sự quảng bá của các thành viên đã tham gia cộng đồng, vì chỉ có như thế thì sức lan tỏa mới được lan rộng hơn và dần dần thời gian sẽ giúp cộng đồng càng thêm lớn mạnh :D
Theo dõi CĐX bao ngày tháng qua, cá nhân tôi đánh giá CĐX là diễn đàn có sự uy tín lớn, các chủ cơ sở tham giá luôn quảng bá đúng chất lượng dịch vụ của mình. Vì thế mà tôi mới có đôi dòng tâm sự gửi đến CĐX. Tôi cũng rất vui khi đc tham gia môt cộng đồng uy tín như thế này.
Chúc CĐX càng ngày càng phát triển, tôi sẽ cố gắng đóng góp sức lực của mình để có thể giúp CĐX đi lên.
Tiện đây tôi xin góp ý ntn, mong BQT cân nhắc.
1. Đối với thành viên: Ngoài tham dự và được thưởng từ các Event mà BQT đưa ra thì thành viên tích cực, xuất sắc hoạt động trên diễn đàn còn được set up nick vàng, hay titan. Quyền lợi của nick vàng hoặc titan này là đc discount 5 hoặc 10% vĩnh viễn ở các cơ sở chỉ định (trong nam hoặc ngoài bắc). Để đạt được nick này thì thành viên phải đạt số điểm nhất định được tính cộng dồn từ các hoạt động như (tham gia Event có giải, hoạt động tích cực, chia sẻ review về các cơ sở đc nhiều lượt like hay comment). Nhưng bên cạnh đó nếu thành viên trong thời gian nhất định không thường xuyên hoạt động thì sẽ bị rớt nick xuống hàng, và quyền lợi đi kèm cũng rớt theo.
2. Đối với cơ sở kinh doanh: Nếu các cơ sở kinh doanh quảng bá thương hiệu của mình tốt, kéo theo lượt người truy cập CĐX cao, các bài đăng trong Group của cơ sở chất lượng thì cơ sở đó cũng được nâng cấp lên hạng như " Cơ sở uy tín, cơ sở chất lượng cao" kèm theo đó là các quyền lợi như: Discount phí tham gia Box trên CĐX cũng như được CĐX hỗ trợ phí discount cho thành viên.

Ý tôi nôm na là như vậy. Mong BQT xem xét!

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
1. Yêu cầu các chủ cơ sở chịu khó làm truyền thông về cơ sở mình quảng bá trên CĐX một cách đầy đủ, lôi cuốn để tăng tương tác giữa khách hàng và các chủ cơ sở.
2. Tổ chức nhiều các event có ý nghĩa, phần thưởng tương xứng, để khích lệ các thành viên trong CĐX.
3. Tập chung làm truyền thông về diễn đàn để có thể liên kết đến các cơ sở kinh doan dịch vụ giải trí, cũng như các dịch vụ khác.
4. Xây dựng những lợi ích cho thành viên cũng như chủ cơ sở khi tham gia diễn đàn thì họ được những gì?
5. Khuyến khích các thành viên diễn đàn giới thiệu thêm thành viên mới, khuyến khích tăng Review về những cơ sở mà thành viên đã sử dụng,
6. Khuyến nghị các chủ cơ sở tham gia liên kết với diễn đàn thường xuyên đưa ra nhiều đổi mới trong cách điều hành cơ sở, thường xuyên đưa ra các chính sách về phát triển dịch vụ, nâng cao chất lượng cơ sở từ trong ra ngoài (điển hình có thể hoc theo Kỳ Anh).

-- > 7. Khuyến khích các thành viên có những tiếng nói chân thật như thế này góp phần phát triển CDX.

Many thanks nói ra tiếng lòng của a e. ???

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
5. Khuyến khích các thành viên diễn đàn giới thiệu thêm thành viên mới, khuyến khích tăng Review về những cơ sở mà thành viên đã sử dụng, khuyến khích các thành viên đầu tư chăm chút vào các bài Review của mình để làm phong phú hơn cho diễn đàn, cũng như tăng sức hút, sự lôi cuốn cho bài Review.
Ý kiến này chứng tỏ bác rất công tâm, thật may mắn khi gặp bác hơn mấy thằng *** chuyên đi bốc phét :D =)))

Sửa tiêu đề bài là "Đóng góp" Không phải là "Đón" bác nhé. MOng CDX mình tập hợp và tạo ra được các chương trình kết nối a e tốt :D

Nguyễn Phương

Thành viên sôi nổi
Ý kiến này chứng tỏ bác rất công tâm, thật may mắn khi gặp bác hơn mấy thằng *** chuyên đi bốc phét :D =)))

Sửa tiêu đề bài là "Đóng góp" Không phải là "Đón" bác nhé. MOng CDX mình tập hợp và tạo ra được các chương trình kết nối a e tốt :D
Thanks bác. Thực ra mong muốn của tôi là tẩy chay những cá nhân "cừu đen" là người của cơ sở chuyên đi Review nâng bi, tung hô về dịch vụ của cơ sở mình, để câu like, câu sự thu hút. Thừa biết kiểu đó sẽ k tồn tại đc lâu nhưng tôi rất là ghét.
Quan điểm chơi là chơi, chơi ntn thì nói như thế đấy, nói hơn về họ họ có cho mình cái gì đâu giữa biển người như này.

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
Thanks bác. Thực ra mong muốn của tôi là tẩy chay những cá nhân "cừu đen" là người của cơ sở chuyên đi Review nâng bi, tung hô về dịch vụ của cơ sở mình, để câu like, câu sự thu hút. Thừa biết kiểu đó sẽ k tồn tại đc lâu nhưng tôi rất là ghét.
Quan điểm chơi là chơi, chơi ntn thì nói như thế đấy, nói hơn về họ họ có cho mình cái gì đâu giữa biển người như này.
Đồng ý như vậy nhưng mà đây là mạng ảo ai cũng có thể viết không được đúng sự thật hay có thể do nhiều lý do khách quan dẫn đến a e không được phục vụ như mong muốn. Mong cái đích của sân chơi này vẫn là 1 chỗ chia sẻ các thông tin ăn chơi chân thực nhất trên khắp cả nước.

Ngoài lề chút là bác thử đánh giá khách quan xem các chương trình của CDX đang tạo ra event kia có hiệu quả không? Hiệu quả được đến bao nhiêu?
Quan điểm cá nhân t thấy bài t review nói chung là có hiệu quả đấy, có vẻ rất nhiều người quan tâm đấy nhưng cái event bình luận làm loãng bài viết của tôi và nhiều anh em nữa. T thấy cái event này là 1 nước đi hơi sai sai (Quan điểm cá nhân nghĩ thế). Bình luận phải có giá trị chứ ông xem có thằng nào event chưa mở được 1 tháng đã 1 nghìn cái bình luận không =))). Thôi thì cứ góp ý thế đã. Bên các diễn đàn nổi tiếng như thiên địa hay xàm ông xem có ông nào bình luận 1 ngày 200 300 cái trong 1 chủ đề không :D Mà 1 bài có nhiều bình luận từ nhiều a e ok thôi. Nhưng mà nó từ 1 vài người vẫn là vài người đó thì cái bài viết đó có giá trị không hay toàn tự nâng bi bốc phết =)) rồi nói thật t phải khêu gợi a e bàn luận về chủ đề khác mà không chính trong chủ đề của bài viết của mình nhiều lúc cũng chán.
Giờ khách hàng, a e sử dụng dịch vụ đi ăn đi chơi cũng tinh lắm chứ. Sau khi đọc review cũng mò xem anh em bàn luận về chủ đề đó ntn mà tận vài trăm cái bình luận thì liệu cái bài review đó anh em nghĩ sao? Sự thật là t có giới thiệu a e qua CDX này sinh hoạt nhưng 6/8 người đó bảo toàn bình luận rác không có giá trị rồi nhưng câu nói không hay nữa ( t không tiện kể nói chung là không tích cực) cùng quan điểm y hệt bác toàn review ảo nâng bi các cơ sở ?. Đó là vấn đề.
Đấy là vấn đề t chủ quan thấy được không biết đường lối của CD mình thế nào. Nhưng muốn lớn mạnh nhanh nhưng phải vững chứ không phải là lượng tương tác bình luận nhiều mà lớn mạnh được. Nó phải đủ nhưng vẫn giữ nét "chất" để truyền đạt, chia sẻ đến a e những cuộc chơi thú vị đáng đồng tiền bát gạo a e kiếm được.
Ông t thấy khá khách quan nên thử đánh giá xem nhé.
Thân.
Best regards,

Sửa lần cuối:

Playboy007

Thành viên sôi nổi
1. Vì tính chất nhạy cảm ngành của CDX nên CDX mà làm truyền thông ầm ĩ thì dễ lên đường, các cskd cũng dễ bị ảnh hưởng, lượng member lại càng ko dám tham gia. Nói gì thì các bác vẫn phải công nhận CDX không phải là trang mà có thể thoải mái cho người khác biết mình tham gia, có thể nhiều bác độc thân ko sao nhưng các bác có gd, nhiều lí do khác thì lại khác. Chính tôi cũng chỉ tranh thủ vào CDX lúc 1 mình, ở ngoài đường, về đến nhà là out sạch sẽ.
2. Các cskd muốn đc biết đến nhiều thì cần chủ động quảng bá thương hiệu trước, tôi thấy nhiều cs có liên kết với CDX nhưng ko có bài viết, ko quan tâm khách hàng, tôi cmt hỏi thông tin cả tháng vẫn ko ai trả lời. Với các bác khác tôi ko dám nói, với tôi thì như thế là tôi đánh giá thái độ pv từ tầng quản lí đã kém luôn, sau có đc viết bài giới thiệu tốt tôi cũng ko tin tưởng check thử. Cs massage nhiều như nấm, csvc chỉ cần có tiền là muốn tốt bn cũng có, ktv đẹp, skill độc lạ đôi khi còn tùy gu, chỗ này có thì ko bao lâu cs khác cũng có, lạ kiểu nào cũng ko thể 2 đầu 6 vếu nên thái độ pv chăm sóc khách hàng trước và sau chiếm 50% thành công. Khách đi chơi ko phải ai cũng thích khám phá chia sẻ, như tôi ở đâu chơi phù hợp là tôi cố định ở đấy, các cs khác ko gây chú ý thì tôi ko rỗi thời gian đi chú ý. Cskd mà mang tâm lý khách phải quan tâm trước thì bọn e mới có hứng quảng bá thì tôi xin thua.
3. Ý tưởng đua top cmt là ý tưởng thất bại. Tôi nói thẳng. Nhìn qua thì làm CDX tăng tương tác nhưng nhìn kĩ thì làm chia rẻ. Ông này nghĩ ông kia cmt nhảm, nick clone, ông kia nghĩ ông này chém gió làm màu, chân rết của cs. Bình thường cmt cũng như thế thì anh em giao lưu vui vẻ, có event là dễ thành ganh đua. CDX nói thẳng vẫn là trang chơi bời, các bài review nếu anh em ko vào tán chuyện gái gú, ăn chơi thì chẳng lẽ vào tán chuyện kinh tế, chính trị, xã hội. Khen chủ bài, cskd, ktv nhiều thì thành vuốt đuôi, nâng bi. Chê lại thành cạnh tranh bẩn. Tán chuyện linh tinh thì thành nhảm. Mà ko phải anh em nào đi chơi về cũng có khả năng viết, thích viết, nhiều bác chỉ muốn tìm 1 chỗ để giao lưu không ra mặt. Tôi nhớ có đọc 1 bác nào đó nói là đi chơi về ko thích viết vì vợ bắt đc là ko thể chối. Ko riêng gì bác đó, nhiều bác khác cũng trong hoành cảnh. Nhảm hay ko tôi thấy do vấn đề đua top cmt mà ra cả.
4. Ý kiến của tôi về việc nâng cao chất lượng bài và nội dung bài đăng trong CDX là phải xuất phát từ chính các thành viên. Các bác muốn CDX mạnh, bổ ích, có nhiều bài giá trị thì cần đa dạng hóa nội dung, chỉ gọn trong đề tài massage thì trước sau cmt cũng quay lại vấn đề tán nhảm gái gú. Muốn vậy thì phải đa dạng thành viên, tương tác nhiều hơn ra khỏi phạm vi massage. Đây có 1 thành viên nữ thì 10 ông có 5 ông nghĩ luôn người ta là gái ngành, 2 ông nghi ngờ thằng nào giả gái, 3 ông ko tin CDX có thành viên nữ luôn. Có âm có dương mới cân bằng, muốn CDX thành 1 dd vui chơi thật sự thì bản thân thành viên cũng cần thay đổi.

Tôi thì cũng chỉ là 1 thằng đi chơi linh tinh, mới tham gia dd, ko hơn gì các bác, tôi nghĩ tn thì phát biểu thẳng như thế, xin lỗi nếu làm bác nào khó chịu. Trước kia tôi cũng có ý nghĩ CDX khác quái gì dd sex đâu, thành viên nữ không gái ngành thì gái chơi nhưng sau này tôi tự nhận bản thân chỉ là thằng nghĩ ngắn. Hy vọng CDX sẽ phát triển hơn, vững chắc và có thể mang lại sân chơi vui vẻ, thoải mái cho anh chị em thành viên.

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
1. Vì tính chất nhạy cảm ngành của CDX nên CDX mà làm truyền thông ầm ĩ thì dễ lên đường, các cskd cũng dễ bị ảnh hưởng, lượng member lại càng ko dám tham gia. Nói gì thì các bác vẫn phải công nhận CDX không phải là trang mà có thể thoải mái cho người khác biết mình tham gia, có thể nhiều bác độc thân ko sao nhưng các bác có gd, nhiều lí do khác thì lại khác. Chính tôi cũng chỉ tranh thủ vào CDX lúc 1 mình, ở ngoài đường, về đến nhà là out sạch sẽ.
2. Các cskd muốn đc biết đến nhiều thì cần chủ động quảng bá thương hiệu trước, tôi thấy nhiều cs có liên kết với CDX nhưng ko có bài viết, ko quan tâm khách hàng, tôi cmt hỏi thông tin cả tháng vẫn ko ai trả lời. Với các bác khác tôi ko dám nói, với tôi thì như thế là tôi đánh giá thái độ pv từ tầng quản lí đã kém luôn, sau có đc viết bài giới thiệu tốt tôi cũng ko tin tưởng check thử. Cs massage nhiều như nấm, csvc chỉ cần có tiền là muốn tốt bn cũng có, ktv đẹp, skill độc lạ đôi khi còn tùy gu, chỗ này có thì ko bao lâu cs khác cũng có, lạ kiểu nào cũng ko thể 2 đầu 6 vếu nên thái độ pv chăm sóc khách hàng trước và sau chiếm 50% thành công. Khách đi chơi ko phải ai cũng thích khám phá chia sẻ, như tôi ở đâu chơi phù hợp là tôi cố định ở đấy, các cs khác ko gây chú ý thì tôi ko rỗi thời gian đi chú ý. Cskd mà mang tâm lý khách phải quan tâm trước thì bọn e mới có hứng quảng bá thì tôi xin thua.
3. Ý tưởng đua top cmt là ý tưởng thất bại. Tôi nói thẳng. Nhìn qua thì làm CDX tăng tương tác nhưng nhìn kĩ thì làm chia rẻ. Ông này nghĩ ông kia cmt nhảm, nick clone, ông kia nghĩ ông này chém gió làm màu, chân rết của cs. Bình thường cmt cũng như thế thì anh em giao lưu vui vẻ, có event là dễ thành ganh đua. CDX nói thẳng vẫn là trang chơi bời, các bài review nếu anh em ko vào tán chuyện gái gú, ăn chơi thì chẳng lẽ vào tán chuyện kinh tế, chính trị, xã hội. Khen chủ bài, cskd, ktv nhiều thì thành vuốt đuôi, nâng bi. Chê lại thành cạnh tranh bẩn. Tán chuyện linh tinh thì thành nhảm. Mà ko phải anh em nào đi chơi về cũng có khả năng viết, thích viết, nhiều bác chỉ muốn tìm 1 chỗ để giao lưu không ra mặt. Tôi nhớ có đọc 1 bác nào đó nói là đi chơi về ko thích viết vì vợ bắt đc là ko thể chối. Ko riêng gì bác đó, nhiều bác khác cũng trong hoành cảnh. Nhảm hay ko tôi thấy do vấn đề đua top cmt mà ra cả.
4. Ý kiến của tôi về việc nâng cao chất lượng bài và nội dung bài đăng trong CDX là phải xuất phát từ chính các thành viên. Các bác muốn CDX mạnh, bổ ích, có nhiều bài giá trị thì cần đa dạng hóa nội dung, chỉ gọn trong đề tài massage thì trước sau cmt cũng quay lại vấn đề tán nhảm gái gú. Muốn vậy thì phải đa dạng thành viên, tương tác nhiều hơn ra khỏi phạm vi massage. Đây có 1 thành viên nữ thì 10 ông có 5 ông nghĩ luôn người ta là gái ngành, 2 ông nghi ngờ thằng nào giả gái, 3 ông ko tin CDX có thành viên nữ luôn. Có âm có dương mới cân bằng, muốn CDX thành 1 dd vui chơi thật sự thì bản thân thành viên cũng cần thay đổi.

Tôi thì cũng chỉ là 1 thằng đi chơi linh tinh, mới tham gia dd, ko hơn gì các bác, tôi nghĩ tn thì phát biểu thẳng như thế, xin lỗi nếu làm bác nào khó chịu. Trước kia tôi cũng có ý nghĩ CDX khác quái gì dd sex đâu, thành viên nữ không gái ngành thì gái chơi nhưng sau này tôi tự nhận bản thân chỉ là thằng nghĩ ngắn. Hy vọng CDX sẽ phát triển hơn, vững chắc và có thể mang lại sân chơi vui vẻ, thoải mái cho anh chị em thành viên.
Lại thêm 1 người nữa đồng quan điểm. Đang đi làm đọc đc cũng vote cho bác như những gì e nghĩ.

Ko Do

Thành viên nổi tiếng

E đồng ý ý kiến của bác. E đi chơi ko để ý nhiều, văn dốt, mà ko dốt e cũng ko thích viết bài review mà ko viết review, vào bài của bác khác cho ý kiến thì nhiều bác lại nghĩ chém gió. Từ cái event đua top bl, e cmt cái gì cũng phải nghĩ mệt mỏi như đi họp dự án. Nếu chỉ cmt liên quan đến chủ đề chính, cmt còn có giá trị sâu thì 1 bài review e nghĩ chắc chỉ tầm 5 cmt là hết vì như bác có nói, đồng ý kiến thành nâng bi, khác ý kiến thành dở hơi. Ngoài chủ đề massage thì các chủ để khác lại ko nhiều bác tham gia, dd chỉ massage thì khó đòi hỏi chất lượng bài viết phải cao có đầu tư. Đọc cũng chỉ là tham khảo, đánh giá cuối cùng là phải đi chơi thật rồi tự cảm nhận. Chơi mạng ảo thôi soi xét nhau như vậy chỉ nặng đầu.

Chimnonlonton

Thành viên mới
Tôi thấy gì thì gì cứ phải đích thân thẩm mới đánh giác được chất lượng trung thực của từng chỗ. Bài viết trên mạng 9 người 10 ý, người thích to người thích bé, người khen tốt người chê dở. Bài chê cũng chắc gì đã thật. Đầy bài chê, tôi đi check lại hài lòng. Đầy bài khen do thành viên có uy tín viết, tôi đi check vẫn mua bực vào người. Tham gia các diễn đàn chủ yếu là có chỗ chém gió cho vui, có cơ hội thì kết thêm bạn bè chứ quan trọng gì cái danh biết ăn chơi.

Nguyễn Phương

Thành viên sôi nổi
Đồng ý như vậy nhưng mà đây là mạng ảo ai cũng có thể viết không được đúng sự thật hay có thể do nhiều lý do khách quan dẫn đến a e không được phục vụ như mong muốn. Mong cái đích của sân chơi này vẫn là 1 chỗ chia sẻ các thông tin ăn chơi chân thực nhất trên khắp cả nước.

Ngoài lề chút là bác thử đánh giá khách quan xem các chương trình của CDX đang tạo ra event kia có hiệu quả không? Hiệu quả được đến bao nhiêu?
Quan điểm cá nhân t thấy bài t review nói chung là có hiệu quả đấy, có vẻ rất nhiều người quan tâm đấy nhưng cái event bình luận làm loãng bài viết của tôi và nhiều anh em nữa. T thấy cái event này là 1 nước đi hơi sai sai (Quan điểm cá nhân nghĩ thế). Bình luận phải có giá trị chứ ông xem có thằng nào event chưa mở được 1 tháng đã 1 nghìn cái bình luận không =))). Thôi thì cứ góp ý thế đã. Bên các diễn đàn nổi tiếng như thiên địa hay xàm ông xem có ông nào bình luận 1 ngày 200 300 cái trong 1 chủ đề không :D Mà 1 bài có nhiều bình luận từ nhiều a e ok thôi. Nhưng mà nó từ 1 vài người vẫn là vài người đó thì cái bài viết đó có giá trị không hay toàn tự nâng bi bốc phết =)) rồi nói thật t phải khêu gợi a e bàn luận về chủ đề khác mà không chính trong chủ đề của bài viết của mình nhiều lúc cũng chán.
Giờ khách hàng, a e sử dụng dịch vụ đi ăn đi chơi cũng tinh lắm chứ. Sau khi đọc review cũng mò xem anh em bàn luận về chủ đề đó ntn mà tận vài trăm cái bình luận thì liệu cái bài review đó anh em nghĩ sao? Sự thật là t có giới thiệu a e qua CDX này sinh hoạt nhưng 6/8 người đó bảo toàn bình luận rác không có giá trị rồi nhưng câu nói không hay nữa ( t không tiện kể nói chung là không tích cực) cùng quan điểm y hệt bác toàn review ảo nâng bi các cơ sở ?. Đó là vấn đề.
Đấy là vấn đề t chủ quan thấy được không biết đường lối của CD mình thế nào. Nhưng muốn lớn mạnh nhanh nhưng phải vững chứ không phải là lượng tương tác bình luận nhiều mà lớn mạnh được. Nó phải đủ nhưng vẫn giữ nét "chất" để truyền đạt, chia sẻ đến a e những cuộc chơi thú vị đáng đồng tiền bát gạo a e kiếm được.
Ông t thấy khá khách quan nên thử đánh giá xem nhé.
Thân.
Best regards,
Tôi cũng đồng ý với quan điểm của bác. CĐX tạo ra event là rất thu hút, rất có sự ảnh hưởng. Nhưng cái người đọc cần tìm là gì? Đúng như bác nói, họ cần tìm những đánh giá chân thật, cảm nhận của thành viên ở trong bài viết đấy. Chứ họ đâu có time đọc hết những cái comment phiếm.

CDX

Administrator
Thành viên BQT
Thay mặt tập thể BQT Cộng Đồng X mình xin gửi lời cám ơn chân thành tới các thành viên đã có những góp ý hết sức có tâm và chân thành từ phía người dùng.

Thật sự chỉ khi nghe sự nhận xét và góp ý từ phía người dùng (thành viên cộng động x) thì mình mới thấy được những vấn đề còn tồn tại đối với cộng đồng x. Như việc sự kiện đua top bình luận như anh em đã góp ý thì thật sự mình cũng thấy được một số chủ đề nhiều lượt bình luận nhưng chỉ thấy có 2 3 nick là comment qua lại với nhau thôi chứ chưa thật sự là đông đảo anh em cùng tham gia bình luận.

Nhưng thật sự nếu đưa ra event bình luận mà yêu cầu và thể lệ khó quá thì cũng làm anh em thấy gò bó. Còn không đưa ra event thì nhiều khi không tạo cho anh em được động lực để bình luận, vì nhiều lúc anh em cũng lười bình luận. Cái mình muốn ở đây là để anh em được tự do thoải mái bình luận chém gió, chứ không bắt gò bó lại, vì chả ai thích gò bó cả, chẳng lẻ bây giờ bắt anh em phải bình luận đúng nội dung của chủ thớt đăng không được bình luận qua nội dung khác thì thật sự làm khó cho anh em quá nên cũng sẽ làm cho anh em không muốn bình luận làm gì.

Mong muốn của mình cũng là tạo ra 1 nơi cho anh em chui ra chui vô bình luận chém gió vào lúc rãnh rỗi thôi. Còn lâu lâu đi mát xa hay đi đâu thấy không hài lòng gì thì cũng có nơi cho anh em xả nỗi lòng lên. Nói chung cộng đồng x là 1 diễn đàn mở, anh em toàn quyền đưa ra ý kiến, phản ánh về chất lượng dịch vụ của tất cả các cơ sở chứ không riêng gì chỉ những cơ sở liên kết với CDX. Vì thật sự chúng tôi không bao giờ có tình trạng xóa bài review xấu, để bài review hay, hay bao che, che đậy cho các cơ sở làm ăn không uy tín.

Nói chung rất khó, chứ không đơn giản gì, nếu anh em đứng ở phía người tổ chức và phía phát triển sẽ thấy được. Khó từ phía cơ sở kinh doanh cho đến phía thành viên.

Vì đây không phải là cộng đồng share hàng hay rau hay xxx nên thật sự còn rất hạn chế về mặt nội dung để anh em cùng tham gia bình luận. Vì hướng đi ban đầu của CDX là hướng không xxx nên sẽ khó khăn hơn nhiều, nếu hướng đi có xxx thì thật sự lại rất đa dạng về nội dung để anh em cùng thảo luận rồi.

Cho nên, mình mong muốn anh em khi đọc được những lời mình vừa đăng đây, cũng chỉ mong anh em hiểu rằng CDX ngoài việc cung cấp cho anh em những địa chỉ ăn chơi nghỉ ngơi vui khỏe ra thì CDX là một cồng đồng mở luôn tôn trọng, lắng nghe và tiếp thu các ý kiến, phản hồi và đóng góp của anh em từ khắp mọi miền. Nếu anh em nào gặp phải cơ sở nào làm anh em không hài lòng thì anh em cứ đăng lên CDX để anh em khác biết mà tránh né. Còn cơ sở nào làm ăn uy tín, chất lượng thì anh em chia sẽ cho mọi người biết để cùng nhau trải nghiệm.

Còn việc phát triển thì cái gì cũng phải từ từ, từ từ ở đây là việc tích tiểu thành đại, tạo ấn tượng dần dần đối với mỗi khách tham quan CDX, ví dụ cứ 10 khách truy cập thì được 1 khách ấn tượng và trở thành thành viên, cứ như thế dần dần những thành viên được CDX tạo ấn tượng như vậy sẽ dần dần tăng lên theo thời gian. Đi cùng theo thời gian đó sẽ là sự phát triển hơn của CDX về mặt nội dung, hình thức và các cơ sở mới tham gia. Nhưng hơn hết vẫn là sự chung tay góp sức của những thành viên tích cực đang đọc những dòng chia sẻ này của mình. Mình xin cám ơn các bạn!