Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Chào những ngày cuối tháng Mười...

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Sáng!
Phố phường se lạnh. Cô mèo cuộn thêm chiếc khăn len vào cổ, xoa lòng bàn tay vào nhau và phóng xe ngược gió. Hơi lạnh phả vào mặt, len qua những tế bào da, thấm vào từng mạch máu. Cảm giác này thật thích! Khắc nghiệt xe lẫn tinh khôi, tựa hồ mùi khói bụi xe lẫn mùi đất trời buổi tinh mơ.
Cô mèo ghé lại tiệm cafe quen. Quen đến độ không cần gọi món, không cần dặn trước thì chủ tiệm vẫn sẽ giữ lại chiếc ghế hẹp nơi cuối góc balcony cho một người dù tiệm có đông khách đến đâu đi chăng nữa. Nhấp ngụm nhỏ cafe, đốt một điếu thuốc, nghe khúc nhạc yêu thích, ngắm nhìn dòng người đông đúc đang vội vã di chuyển bên dưới đường từ góc hẹp. Đấy chính là cuộc đời.
Hôm nay là ngày đầu tuần, văn phòng lặng lờ và chậm chạp. Luôn như thế, trừ một người. Cô mèo thích những ngày đầu tuần, một bắt đầu, cũng là kết thúc.
Chào những ngày cuối tháng Mười hanh hao, hy vọng chúng ta có thể cùng nhau ửng hồng đôi má... ?

"Xa xa theo những ánh đèn đỏ rực
Ngoài kia thật sạch sẽ và tĩnh lặng
Chúng ta đang mơ về những đốm bụi trắng trên bầu trời
Như giải thoát những chiếc bóng dưới bàn chân mỗi người..."

Ác Quỷ

Thành viên sôi nổi
Vào đây rồi còn văn vẻ làm gì e ơi, có thằng nào nó đọc đâu. E báo luôn e làm cơ cở nào cho nó nhanh.
E thấy thế này bác ạ, ai tham gia CDX thì cũng là mem như nhau. Ngoài đời bác là ông nào thì kệ bác, bạn Meo-chan là ai thì kệ bạn ấy. Tại sao bạn ấy ko đc văn thơ, bác ko đọc thì còn ae khác đọc. Tôn trọng ce đi bác.

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
Sáng!
Phố phường se lạnh. Cô mèo cuộn thêm chiếc khăn len vào cổ, xoa lòng bàn tay vào nhau và phóng xe ngược gió. Hơi lạnh phả vào mặt, len qua những tế bào da, thấm vào từng mạch máu. Cảm giác này thật thích! Khắc nghiệt xe lẫn tinh khôi, tựa hồ mùi khói bụi xe lẫn mùi đất trời buổi tinh mơ.
Cô mèo ghé lại tiệm cafe quen. Quen đến độ không cần gọi món, không cần dặn trước thì chủ tiệm vẫn sẽ giữ lại chiếc ghế hẹp nơi cuối góc balcony cho một người dù tiệm có đông khách đến đâu đi chăng nữa. Nhấp ngụm nhỏ cafe, đốt một điếu thuốc, nghe khúc nhạc yêu thích, ngắm nhìn dòng người đông đúc đang vội vã di chuyển bên dưới đường từ góc hẹp. Đấy chính là cuộc đời.
Hôm nay là ngày đầu tuần, văn phòng lặng lờ và chậm chạp. Luôn như thế, trừ một người. Cô mèo thích những ngày đầu tuần, một bắt đầu, cũng là kết thúc.
Chào những ngày cuối tháng Mười hanh hao, hy vọng chúng ta có thể cùng nhau ửng hồng đôi má... ?

"Xa xa theo những ánh đèn đỏ rực
Ngoài kia thật sạch sẽ và tĩnh lặng
Chúng ta đang mơ về những đốm bụi trắng trên bầu trời
Như giải thoát những chiếc bóng dưới bàn chân mỗi người..."

"Ửng hồng đôi má "??

Lão nhà quê

Thành viên mới
E thấy thế này bác ạ, ai tham gia CDX thì cũng là mem như nhau. Ngoài đời bác là ông nào thì kệ bác, bạn Meo-chan là ai thì kệ bạn ấy. Tại sao bạn ấy ko đc văn thơ, bác ko đọc thì còn ae khác đọc. Tôn trọng ce đi bác.
Lâng váy các e hàng để check free à? :))

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Vào đây rồi còn văn vẻ làm gì e ơi, có thằng nào nó đọc đâu. E báo luôn e làm cơ cở nào cho nó nhanh.
Nếu xét trên phương diện marketing thì một lượt phản hồi dù tích cực hay tiêu cực đều có giá trị riêng. Cảm ơn nhé! ;)

riseup2202

Thành viên nổi tiếng
con dẻ dách mày lên mặt dạy đời ai đấy hả? bố mày ra đời chơi từ lúc mày còn ở truồng
Em con cũng mong là "con" chứ không phải là "thằng" bác ạ. Bác phũ quá thế này diễn đàn lấy đâu ra mem nữ mà tương tác :(
Còn xét về phương diện e "meo-chan" thì chắc đang nghĩ vcl gặp thằng cháo ám rồi =)))
Kiểu kiểu thế. Thằng ở dưới cho biết cảm nghĩ khi đọc comment trên nhé :laluot-31::laluot-15:

Ko Do

Thành viên nổi tiếng
E Meo có trình chọc chó kinh phết đấy :))

Lối nhỏ vào đời

Thành viên nổi tiếng
Nick nào cũng có nút "lờ đi" nha ae,giống kiểu block trên FB ý

Ai ko ưa ai thì cứ nhấn nút thôi,hiu hiu

Meo-chan

Thành viên nổi tiếng
Em con cũng mong là "con" chứ không phải là "thằng" bác ạ. Bác phũ quá thế này diễn đàn lấy đâu ra mem nữ mà tương tác :(
Còn xét về phương diện e "meo-chan" thì chắc đang nghĩ vcl gặp thằng cháo ám rồi =)))
Kiểu kiểu thế. Thằng ở dưới cho biết cảm nghĩ khi đọc comment trên nhé :laluot-31::laluot-15:
Hí, bình thường ấy mà. Ở môi trường nào rồi thì cũng sẽ có những người suy nghĩ chỉ bằng tinh trùng, nhất là trong một diễn đàn nhạy cảm như CDX. CDX là một xã hội thu nhỏ, Meo đã tham gia thì không ngại nhận những phản hồi thế này. "Trong sáng" như diễn đàn văn thơ, phim ảnh, xe mà vẫn nhận được nhắn tin riêng hỏi "Em có cần anh nuôi không?" kia kìa. ;)