Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Các cái tài khoản Google AdSense: Sự lựa chọn phổ thông Cho người dùng

loannguyenlinh

Thành viên mới
Google AdSense sản xuất phổ quát loại account cho các bạn, cho phép họ kiếm tiền trong khoảng rộng rãi nguồn khác nhau. Dưới bài viết https://amaiagency.com/cac-loai-tai-khoan-google-adsense/ là một số loại trương mục Google AdSense phổ biến mà bạn sở hữu thể chọn lọc.

các dòng tài khoản google adsense

1. Account AdSense Cho Trang Web: Đây là chiếc account phổ biến nhất trong hệ thống Google AdSense. Quý khách sở hữu thể đăng ký và tích hợp PR vào trang web hoặc blog của họ. Họ kiếm tiền từ lượt nhấp và hiển thị PR trên trang web của mình.

hai. Account AdSense Cho Video YouTube: Đối với những người tạo nội dung trên YouTube, sở hữu một tùy chọn riêng để đăng ký trương mục AdSense cho video. Sau lúc kênh của bạn đủ điều kiện, bạn sở hữu thể tham gia YouTube Partner Program và kiếm tiền trong khoảng PR video trên kênh của bạn.

3. Account AdSense Cho ứng dụng Di Động: nếu như bạn phát triển áp dụng di động, bạn mang thể tiêu dùng trương mục AdSense cho áp dụng di động để tích hợp PR vào vận dụng của mình. Người mua kiếm tiền khi người mua tương tác với truyền bá trong ứng dụng.

Tham khảo: https://www.linkedin.com/posts/nguy...nse-có-mấy-activity-7146446700277096448-ZdLy/

4. Tài khoản AdSense Cho Trò Chơi Di Động: Đối với các người tăng trưởng trò chơi di động, với account AdSense cho trò chơi di động. Bạn có thể hiển thị truyền bá trong trò chơi của mình và kiếm tiền từ lượt nhấp và hiển thị lăng xê trong trò chơi.

5. Trương mục AdSense Cho Dự án Video YouTube Kids: Đây là cái trương mục dành riêng cho tạo nội dung trên YouTube Kids. Điều này giúp bảo vệ trẻ thơ khỏi nội dung không đáp ứng và cung ứng quảng cáo phù hợp cho đối tượng chỉ tiêu.

6. Trương mục AdSense Cho Nội Dung Trực Tuyến: nếu bạn sản xuất hoặc phân phối nội dung trực tuyến như bài viết, ảnh, âm thanh hoặc video, bạn với thể dùng tài khoản AdSense cho nội dung trực tuyến để kiếm tiền trong khoảng nội dung của mình.

7. Account AdSense Cho shop Trực Tuyến: nếu bạn là chủ nhân shop trực tuyến, bạn có thể dùng Google Shopping Actions để kiếm tiền từ việc bán sản phẩm của mình trực tiếp trên Google.

8. Trương mục AdSense Cho Google Workspace (G Suite): ví như bạn sử dụng Google Workspace (trước đây là G Suite) và giới thiệu nhà cung cấp này cho người khác, bạn có thể tham gia chương trình liên kết và kiếm tiền huê hồng lúc họ đăng ký và tiêu dùng dịch vụ.

Các loại tài khoản Google Adsense - Có mấy loại?

Lưu ý lúc lập account google adsene
Lập trương mục Google AdSense là 1 thời kỳ quan trọng và đòi hỏi sự thận trọng. Dưới đây là 1 số lưu ý quan yếu khi bạn chuẩn bị lập trương mục Google AdSense:

1. Tuân Thủ Chính Sách và Quy Định: Điều quan trọng nhất là đảm bảo bạn tuân thủ tất cả các chính sách và quy định của Google AdSense. Đọc kỹ và hiểu rõ các quy định về nội dung, quảng cáo và ký hợp đồng các bạn.

2. Chọn mẫu account Phù Hợp: Xác định mẫu trương mục Google AdSense thích hợp có nhu cầu của bạn, mang thể là tài khoản cho trang web, video YouTube, vận dụng di động, hoặc loại tài khoản khác.

Theo dõi: https://www.hahalolo.com/post/658e9ee0fa707f74b3344fff

3. Nội Dung Chất Lượng: Đảm bảo nội dung của bạn là chất lượng và đáng tin cậy. Google chú trọng tới nội dung mang giá trị cho người dùng. Tránh nội dung gây thị phi hoặc không đáp ứng.

4. Trang Web Đáng Tin Cậy: Trang web hoặc áp dụng của bạn nên mang bề ngoài nhiều năm kinh nghiệm và dễ tiếp cận. Đảm bảo rằng trang web của bạn hoạt động thấp trên cả máy tính và vật dụng di động.

5. Thời gian Hoạt Động: Google đề xuất trang web hoặc ứng dụng của bạn đã hoạt động ít ra trong 1 khoảng thời kì nhất quyết trước lúc đăng ký AdSense. Thường, bạn cần có nội dung đã còn đó trong chí ít 6 tháng.

6. Kiểm Soát Nội Dung: Theo dõi nội dung trên trang web hoặc áp dụng của bạn để đảm bảo nó ko vi phạm bất kỳ chính sách nào của Google. Điều này bao gồm kiểm tra nội dung không đáp ứng, vi phạm bản quyền, và nội dung có nguyên nhân lập lờ.

7. Mật Khẩu An Toàn: tiêu dùng mật khẩu mạnh cho trương mục Google của bạn và chính xác hai nhân tố (2FA) để bảo kê trương mục khỏi việc tầm nã cập trái phép.

8. Phân phối thông báo Đúng: lúc đăng ký, đảm bảo rằng bạn cung cấp thông tin xác thực và can dự đến bạn hoặc đơn vị của bạn. Google với thể rà soát thông tin này và đề xuất xác minh.

9. Rà soát Thường Xuyên: Theo dõi tài khoản Google AdSense của bạn thường xuyên để theo dõi hiệu suất quảng cáo và thu nhập của bạn. Điều này giúp bạn tối ưu hóa thu nhập của mình.

10. Đọc Tài Liệu Hướng Dẫn: Đừng ngại ngần đọc tài liệu chỉ dẫn và tài liệu tư vấn của Google AdSense. Điều này mang thể giúp bạn hiểu rõ hơn cách tiêu dùng dịch vụ và kiếm tiền 1 bí quyết hiệu quả.

Nhớ rằng mỗi dòng account Google AdSense với bắt buộc và quy định riêng, và bạn cần tuân thủ các quy định và chính sách của Google để duy trì account của mình và kiếm tiền 1 cách bền vững. Tùy theo sở thích và chỉ tiêu cá nhân của bạn, bạn mang thể chọn loại account AdSense phù hợp nhất với bạn.