Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Ăn trưa cùng đồng nghiệp bàn công việc tại Nhà hàng Red Chili Đồng Khởi

Đặng Bùi

Thành viên mới
Tình hình là cty mình chuẩn bị có một job cũng kha khá bự nên cả buổi sáng 2 anh em bàn mãi vẫn chưa xong, đến tận trưa thì đói meo, mới nghĩ tới tìm chỗ nào vừa ăn vừa bàn tiếp thì anh đồng nghiệp mới bảo mới biết 1 nhà hàng cũng gần cty mới mở cũng hấp dẫn lắm, thấy review cũng ok nên tiện thể 2 ae chạy qua ăn trưa rồi bàn công việc luôn.

thế là 2ae phi xe qua nhà hàng, đúng thật sự nhà hàng nhìn rất sang trọng mà còn ngay vị trí trung tâm nữa, tới nơi có nhân viên hướng dẫn đỗ xe rất cẩn thận, qua cửa giữ xe thì lại gặp tiếp 1 nhân viên đón tiếp hỏi mình đi mấy người và dẫn tụi mình vào bàn, tụi mình nói muốn ngồi ngoài cho thoáng thế là e nhân viên đưa tụi mình lên bàn gần ban công nhìn ra ngoài rất thoáng và sáng.

yên vị rồi cái có 1 e nhân viên khác ra hỏi order món, ngoài lề tí, nhân viên ở đây toàn e tuyển hay sao mà e nào e nấy cũng xinh phết nha, thế là tụi mình gọi luôn set combo ăn trưa luôn, nào là món quen thuộc như canh cua rau đay, thịt kho trứng, gỏi, rau khô quẹt,

món lên rất nhanh, tụi mình chưa kịp bàn tiếp chuyện thì món đã lên rồi nên thôi đành ăn trước cái đã, có thực mới vực được đạo mà đúng k. món ăn ở đây thì đúng rất chuẩn vị thuần việt các món ăn việt nam, mình ăn nhiều nơi về ẩm thực món việt rồi mà thấy nơi đây là chuẩn bị nhất, ăn no mà miệng vẫn cứ thèm muốn ăn thêm, dường như ngon quá nên 2 ae chỉ lo ăn và bình luận về nhà hàng thôi chứ cũng k bàn đc công việc mấy,

đợi ăn xong rồi nhâm nhi ly nước mát lạnh của nhà hàng thì ae mới ngồi nc tiếp về công việc, được 1 lúc thì cũng gọi tính tiền và nhờ nhân viên chụp cho 2 ae 1 tấm hình để còn đăng review cho nhà hàng trên đây, để ae mình tới thưởng thức để thấy đúng hay k nhé

Đính kèm