Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Sống nội tâm!!!!!!!!

Nguyễn Phương

Thành viên sôi nổi
Có thể có người cho rằng những người sống nội tâm là những người phiền phức. Muốn gì thì nói mẹ ra đi cho nhanh, cứ úp mở, nghĩ đi nghĩ lại đến phức tạp vấn đề lên, rồi thì có mỗi chuyện bé tí mà nghĩ thế nọ thế kia.

Người sống nội tâm đa số họ là người sống cho người khác, luôn lo lắng cho người mình yêu thương, luôn nghĩ những lời mình nói, việc mình làm có làm người mình yêu thương buồn, nghĩ ngợi hay k? Điều đó là những người sống ngoại tâm không bao giờ thấu hiểu được.

Người sống nội tâm là những con người đa sầu, đa cảm, đa tính cách. Họ có thể buồn,suy nghĩ cả ngày chỉ vì một câu nói vu vơ vô ý nào đó. Họ có thể sống ba bốn bộ mặt trên một thân thể. Họ có thể vừa cười vừa khóc, có thể đau trong lòng rồi tự chữa lành vết thương cho mình.

Người sống nội tâm là người không bao giờ đòi hỏi từ người mình yêu thương, luôn nhẫn nhịn, luôn hứng chịu mọi tác động hộ người mình thương. Luôn cố tỏ ra là ổn nhưng trong lòng nát vụn, chưa bao giờ là bình yên và vui vẻ. Họ không bao giờ nói ra cho người khác là mình buồn, gặm nhấm một mình bằng cách đi đâu đó một mình, ngồi một mình, hét một mình, khóc một mình và say một mình.

Nhưng cũng có nhược điểm là họ quá yêu thương người mình yêu nên k tự quyết được các vấn đề lớn trong cuộc sống. Luôn muốn tham khảo ý kiến từ người khác.

.........

Mimosa

Girl Xinh
Đây không hẳn là sống nội tâm mà là nhạy cảm và quá để ý đến nét mặt người khác, nhất là người bên cạnh. Bạn nên sống thật với cảm xúc của mình hơn, người bên cạnh nếu thật sự yêu thương bạn họ sẽ luôn ủng hộ bạn sống là chính bạn. Một người không thể nhìn thấy bộ mặt thật nhất của bạn thì họ và bạn vốn không thuộc về nhau. Hãy yêu bạn trước khi yêu người. ❤