Chào mừng bạn đến với

Cộng Đồng X

Đăng ký ngay!
*** THƯƠNG HIỆU MỚI THAM GIA CDX ***
*** THƯƠNG HIỆU LÀ THÀNH VIÊN CDX ***

Mai Spa - thoải mái dễ chịu, lựa chọn yêu thích của mình gần đây :D

Cậu 8x

Thành viên mới
Mai Spa - thoải mái dễ chịu, lựa chọn sáng giá :D

Mai Spa vốn vẫn là một địa chỉ massage được nhiều anh em, trong đó có mình ưa thích nhưng CSVC của nó vì hoạt động lâu nên đã xuống cấp. Sau một thời gian rất dài mình không quay lại thì gần đây ở đấy có tu sửa lại CSVC nên quay lại xem sao. Và hiện tại thì nó trở thành địa chỉ ưu tiên trong những chỗ mình hay đi, các bác chịu khó đọc hết để biết lý do nhé :D

Địa chỉ:
số 47 ngõ 5 Nguyễn Khánh Toàn
các bác lưu ý là ngõ 5 này nó ở phía gần Bảo tàng Dân tộc học chứ không phải phía Quan Hoa. Phía đấy cũng có một nhà số 5 nhưng chẳng có cái ngõ nào đâu.

Giá cả:
400k - 90'
500k - 120'
600k - 4 tay

Bo 400k -500k

CSVC:
Cái không khí và cách trang trí của Mai Spa thật sự làm mình cảm thấy rất ưng ý, thoải mái và dễ chịu. Lễ tân đã làm lại khá sáng sủa, có tiểu cảnh nhìn rất chi là cầu kỳ.
Để nói về phòng massage thì đầu tiên, đồ đạc được sử dụng không phải là loại rất cao cấp như Sakura hay Oasis, chỉ cỡ ngang ngang Geisha TY3. Và cũng có phần đã hơi cũ rồi. Nhưng nó không ảnh hưởng quá nhiều đến trải nghiệm của mình vì dù thế nó cũng không phải là quá cũ hay quá kém.
Tổng thể phòng thì rất ấm cúng, trang trí vừa phải và có nét. Mình thích cái cách ngăn giữa khu vực tắm và xông hơi ở đây, rất vừa phải và thẩm mỹ chứ không xấu như nhiều chỗ khác. Đặc biệt là hình như phòng nào cũng có một bức tượng thạch cao to bằng người thật, tạo cho phòng một cái cảm giác khá lạ, hơi Tây tây.
Điểm trừ là cái phòng WC vẫn xấu thế, tuy là vẫn khá sạch sẽ chứ không xấu đau đớn chẳng dám vào như ở Ozawa hay Light Star :D

Các bác có thể thấy là mình hơi lằng nhằng dài dòng về cái CSVC ở đây vì thực sự mình thấy nó khá mâu thuẫn. Tuy nó không phải quá mới, thật cao cấp nhưng mình thấy trang tri rất ổn.Tổng thể nó ăn đứt những chỗ tầm giá 400k này hoặc cao hơn như ONE Trần Thái Tông ( Không thể mê nổi cái CSVC của ONE bây giờ) hay Oasis Nguyễn Khang, Xmen.
Đặc biệt là mình rất thích cái không khí ở đây, ấm cúng dễ chịu, có phần còn thích hơn Sakura nữa :)

Nhân viên:
Thực ra thì truyền thống nhân viên ở Mai Spa bây giờ vẫn như xưa chứ không khác nhiều. Hầu hết các em đều còn trẻ ( vì bà Mai hay lôi được mấy em trực tiếp từ trong quê ra ) nên với các bác nào thích các em trẻ trung chứ không muốn random phải các em dừ dừ thì nên đến đây, hầu như em nào cũng còn trẻ cả. Đặc biệt nghe bảo có mấy em còn 99 2000 gì đấy, cái này thì em không khoái lắm, bác nào có nhã hứng thì mời thử :D

Vì là còn trẻ nên cũng có những ưu điểm và nhược điểm nhất định.
Ưu điểm
- Một là các em còn trẻ trung vui tươi, dĩ nhiên là hầu hết các bác đều thích trẻ chứ chẳng mấy ai thích các em dừ dừ rồi :D.
- Thứ hai là vì còn trẻ nên các em nói chuyện khá vui chứ cũng không hại não như nhiều em dừ hơn, tuổi nghề nhiều.
- Và thứ ba là chắc chắn các em ở Mai Spa rất ít vòi bo. Mình đi Sakura có khi còn có lần nọ lần kia, thỉnh thoảng cũng vòi còn ở Mai Spa thì tuyệt chưa thấy bao giờ :)
- Cuối cùng là trẻ nên rất ngoan chứ không cáo như nhiều em chỗ khác :D

Nhược điểm
- Vì trẻ nên nhiều em hơi kiêu, nói chuyện có vẻ hơi kiêu kiêu và xa cách chút chứ thái độ vẫn rất tốt.
- Thứ hai là ít kinh nghiệm nên không khéo lắm. Các em nó ít biết cách tạo cảm hứng cho khách và ít biết cách dẫn dắt. Ngoài ra thường là massage xong vật ra hỏi anh ơi có thư giãn không, cái này mình khá mất hứng nhưng chắc nhiều bác không vấn đề gì.
- Cuối cùng là vì trẻ nên kinh nghiệm không nhiều, kỹ thuật và service của các em ở đây thường không cao lắm mà chỉ ở mức bình thường thôi. Thế nhưng các em vẫn rất nhiệt tình nhé miệt mài nhé, chỉ không cao thôi :D

À, các bác lưu ý là ở đây lúc đến các bác được chọn các em nó qua ảnh nhé, có album cho các bác chọn >:)

Tán phét dài dòng thế thôi, mình có biết một số em ở đây như sau
4: Em này người nhỏ, mặt không xinh lắm nhưng teen. Còn rất trẻ nhé, cỡ 97 thì phải, hợp với bác nào thích trẻ trung.
Em này được cái vui vẻ, nói chuyện vui, nhí nhảnh như cá cảnh. Cũng khá nhiệt tình. Cơ mà service nói thật là hơi kém, cần cải thiện thêm :)

15: Người khá gầy và mảnh khảnh. Thế nên các bác đừng hi vọng gì ở 3 vòng của em ấy :)). Được cái trắng trẻo trẻ trung. Mặt nhìn không xinh lắm nhưng rất teen, chắc là nhiều bác thích.
Mình rất có thiện cảm với em này từ cách phục vụ và chăm sóc mình. Nhẹ nhàng cởi đồ hộ mình, tắm táp kì cọ rồi massage, tất cả mình đều thấy khá ân cần và kĩ lướng, chăm sóc chu đáo kỹ càng. :-bd

Khoản mình đánh giá cao nhất ở em này là service và em này cũng là một em mà mình thấy service cực pro. BJ vừa nóng vừa lạnh vừa bạc hà cùng một lúc. Luân phiển thay đổi liên tục giữa miệng và tay, nóng và lạnh để đem lại cảm giác dữ dội nhất cho các anh em. Cộng thêm em ấy BJ cực kì cuồng nhiệt, tấn công mình một cách dữ dội.:"> Mình cực kết khoản service này của em nó, phải cho 9/10. Là một em hiếm hoi mình phải gặp lại vì kết cái service của em nó, nói thế là các bác hiểu em nó pro thế nào rồi ấy :D

Ngoài ra thì em nó nói chuyện vui vẻ, chăm sóc tận tình, trắng trẻo teen teen. Hợp gu với các bác thích service và thích teen, nói chuyện vui vẻ. Chống chỉ định các bác thích body đẹp. Túm lại là rất recommend với các bác em này >:)

29: Em này mình thấy body khá được, cao ráo. Mặt mũi cũng khá xinh. Chỉ có điều em nó nói chuyện không được vui lắm, hơi nhạt và làm cũng nhanh, không có nhiều cơ hội nói chuyện.
Service thì có BJ nóng lạnh nhưng mình thấy cũng bình thường, không cao lắm. Điểm mình kết nhất ở em này là cái nhiệt tình miệt mài. Tuy em nó tắm táp cho mình xong massage qua loa tổng cộng chỉ độ 20' đã thư giãn nhưng em lại rất miệt mài khoản này. Mình bảo anh không ra được đâu, lát anh gửi em bình thường chứ không quịt đâu 3 4 lần mà em nó không chịu, cứ cố làm cho mình đến ra thì thôi, mình phải đẩy mãi mới chịu ra >:). Nói chung là quý ở cái miệt mài nhiệt tình.

32: Em này ngược với em ở trên. Đầu tiên mà nói là cũng cao ráo nhưng hơi gầy, nhìn mặt cũng được. Em này thì mình lại thấy nói chuyện rất vui, rất thoải mái, ôm ấp nói đủ chuyện trên giời dưới bể. Cơ mà hôm mình gặp thì em ấy mới đi làm massage, còn chưa biết thư giãn như thế nào luôn :)). Thế nên chắc phải nhờ bác nào đi sau xem thế nào vậy. Hiện tại thì thích hợp cho các bác nào thích em nào ngoan, nói chuyện vui vẻ và thích dạy dỗ các em nó ;))

Kết:
Để nói tóm gọn lịa về trải nghiệm gần đây của mình ở Mai Spa thì mình thấy khá là ưng ý và thích thú. Không hiểu sao mình rất thích cái không khí ở đây, cảm thấy rất thoải mái và ấm cúng. CSVC thì rất được, đã có tiến bộ nhiều, trang trí đẹp và có phong cách. Hoàn toàn hợp lý hoặc vượt hơn với giá 400k.8->
Mặt bằng chung nhân viên thì rất ổn, rất trẻ và ngoan, nhiệt tình, ít có khi nào không hài lòng.
Tóm gọn lại, gần đây mình thấy Mai Spa trở thành một chỗ yêu thích của mình và mình thấy trong mặt bằng chung Hà Nội, có lẽ 2 điểm đáng đến nhất hiện tại chính là Sakura và Mai Spa này =D>

Ý kiến cá nhân, có gì các bác góp ý thêm nhé :D
Cảm ơn các bác đã đọc và chúc các bác chơi vui :-bd